Thầy Khắc Hiếu lọp top 20 gương mặt tiêu biểu. 20 gương mặt này là những người trẻ xuất sắc trong các lĩnh vực học tập, nghiên cứu khoa học, lao động sản xuất kinh doanh, quốc phòng, an ninh trật tự, văn hóa nghệ thuật, thể dục thể thao...

Doanh nghiệp Doanh nhân

Danh sách 20 gương mặt đề cử:

1. Bùi Quang Tú - Lớp 12 Trường THPT chuyên Hà Nội- Amsterdam

Thủ khoa Nguyễn Hữu Tiến

2. Nguyễn Hữu Tiến - Sinh viên Trường ĐH Y Hà Nội 3. TS.Tạ Hải Tùng - Giám đốc Trung tâm Quốc tế Nghiên cứu và phát triển Công nghệ định vị sử dụng vệ tinh (NAVIS), Trường ĐH Bách Khoa Hà Nội

PGS trẻ nhất Việt Nam 2013 - Lê Anh Vinh (Ảnh: Tuấn Mark)

4. PGS.TS.Lê Anh Vinh - Phó trưởng Phòng Khoa học - Quan hệ quốc tế - Học viện Giáo dục, ĐH Quốc gia Hà Nội

5. Nguyễn Dương Kim Hảo - Học sinh lớp 6/8 Trường THCS Nguyễn Gia Thiều, Quận Tân Bình, TP.HCM

6. Nguyễn Trọng Thủy - Học sinh Trường THCS Bình An, huyện Lộc Hà, tỉnh Hà Tĩnh

7. Mai Văn Phương - Kỹ sư trưởng bộ phận vận hành nguồn nổ tàu Bình Minh 02, Công ty TNHH MTV dịch vụ khảo sát và công trình ngầm PTSC -Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam

8. Trương Anh Văn - Tổ trưởng tổ điện Công ty TNHH 1 TV Cao su Thống Nhất - Tổng Công ty Công nghiệp Sài Gòn - TNHH 1 TV

9. Nguyễn Văn Bách - Thanh niên sản xuất kinh doanh giỏi xã Yên Phú - Hàm Yên- Tuyên Quang

10. Nguyễn Sỹ Luận - Giám đốc Công ty Cổ phần phát triển Bình Minh; Xã Phù Tế - huyện Mỹ Đức - TP.Hà Nội

11. Đặng Quốc Khánh - Thượng úy, Đội phó Đội Phòng chống tội phạm ma túy, Đồn biên phòng Hạnh Dịch- Bộ đội Biên phòng tỉnh Nghệ An

12. Cấn Ngọc Sơn - Thượng úy, Chỉ huy Trưởng đảo Đá Đông B, Lữ đoàn 146, Vùng 4 Hải quân.

13. Mai Hoàng - Đại úy, Phó trưởng Công an huyện Vân Hồ - tỉnh Sơn La

14. Nguyễn Chí Thanh - Thượng sỹ, chiến sĩ phòng Cứu nạn, cứu hộ; Sở Cảnh sát phòng cháy chữa cháy TP.HCM

15. Nguyễn Đăng Quang - Học sinh chuyên ngành Piano - Học viện Âm nhạc Quốc gia Việt Nam

16. Đỗ Phương Mai - Giảng viên thanh nhạc Đại học Nghệ thuật Quân đội. Hiện đang học Cao học tại Học viện Âm nhạc Quốc gia Gnesin, Nga

17. Nguyễn Thị Ánh Viên - Thượng úy, Trung tâm TDTT QP4, Quân khu 9; Kiện tướng bơi lội quốc tế, Đội tuyển bơi lội Quốc gia.

18. Nguyễn Hà Thanh - Vận động viên thể dục Quốc gia, bộ môn Thể dục dụng cụ

Thạc sĩ tâm lý Nguyễn Hoàng Khắc Hiếu

19. Nguyễn Hoàng Khắc Hiếu - Giảng viên khoa tâm lý giáo dục- Đại học Sư phạm TP.HCM

20. Lại Văn Điệp - Giám đốc Công ty TNHH đồ gỗ Mỹ nghệ người tàn tật; Xã Vũ Ninh- Kiến Xương- Thái Bình.

Ban tổ chức cho biết, ngay sau khi có kết quả sẽ công bố trên các phương tiện thông tin và tổ chức giao lưu trực tuyến với các đề cử.

Từ 20 đề cử trên, sẽ tổ chức bình chọn trên mạng và bỏ phiếu chọn ra 10 gương mặt trẻ Việt Nam tiêu biểu. Dự kiến, lễ trao giải tại Văn phòng Chính phủ ngày Thành lập Đoàn 26/3.